ผลิตภัณฑ์ของเรา

สายไฟเบอร์ออปติก

สายเคเบิลใยแก้วนำแสงหรือที่เรียกว่าสายเคเบิลใยแก้วนำแสงเป็นส่วนประกอบที่ใช้ในการถ่ายโอนข้อมูลผ่านพัลส์ของแสง สายไฟเบอร์ออปติกสร้างขึ้นจากเส้นใยไฟเบอร์ออปติกหนึ่งเส้นขึ้นไปเสริมและป้องกันด้วยวัสดุพิเศษเพื่อให้มีคุณสมบัติทางกายภาพที่ดีในระหว่างการสร้างสายโทรคมนาคม

ใยแก้วนำแสงเป็นเทคโนโลยีที่ช่วยให้แสงเดินทางไปตามหลอดแก้วบาง ๆ ท่อแก้วมีเส้นผ่านศูนย์กลางพิเศษโดยปกติคือ 9/125 สำหรับการเชื่อมต่อโหมดเดียว เส้นใยที่ผลิตโดยเทคโนโลยีที่แตกต่างกันรับประกันรัศมีการโค้งงอของท่อตามมาตรฐาน G652D, G657 A1, G657 A2 แกนไฟเบอร์ถูกเขียนด้วยสีที่แตกต่างกันซึ่งทำให้การเชื่อมต่อทำได้ง่ายในระหว่างการต่อสายเคเบิล

Jera มีสายเคเบิลหลายประเภทซึ่งขึ้นอยู่กับพื้นที่การใช้งานเช่น:
1) สายเคเบิลใยแก้วนำแสงสายหลัก
2) สายเคเบิลใยแก้วนำแสง FTTH วาง
3) สายเคเบิลใยแก้วนำแสงจำหน่ายในร่ม
4) สายเคเบิลใยแก้วนำแสงท่อ
สายเคเบิลประเภทต่างๆประกอบด้วยส่วนประกอบที่แตกต่างกันและใช้สำหรับการใช้งานที่แตกต่างกัน แอปพลิเคชั่นบางตัวขอการกันน้ำความแข็งแรงเชิงกลสูงทนต่อรังสียูวีและเราเสริมวัสดุบางอย่าง (ลวดเหล็ก RFP เส้นด้ายอะรามิดเยลลี่ท่อพีวีซี ฯลฯ ) ในสายเคเบิลเพื่อปรับปรุงประสิทธิภาพ

Jera ได้รวมโซลูชันเคเบิลใยแก้วนำแสงสำหรับการสร้างเครือข่าย GPON, FTTx, FTTH เรียบร้อยแล้ว สายเคเบิลออปติกของเราสามารถใช้กับเส้นทางลูปกลางหรือเส้นทางสุดท้ายสำหรับอาคารอุตสาหกรรมการขนส่งทางรถไฟและทางถนนอาคารอุตสาหกรรมศูนย์วันที่และอื่น ๆ

สายเคเบิลของเราได้รับการตรวจสอบในห้องปฏิบัติการของโรงงานหรือห้องปฏิบัติการของบุคคลที่สามการตรวจสอบหรือทดสอบรวมถึงการสูญเสียการแทรกและการทดสอบการสูญเสียย้อนกลับการทดสอบความต้านทานแรงดึงการทดสอบการขี่จักรยานอุณหภูมิและความชื้นการทดสอบอายุ UV และอื่น ๆ ซึ่งเป็นไปตามมาตรฐานของ IEC-60794, RoHS และ CE.

Jera นำเสนออุปกรณ์เสริมสำหรับการกระจายเครือข่ายแบบพาสซีฟออปติกที่เกี่ยวข้องทั้งหมดเช่นที่ยึดสายเคเบิลใยแก้วนำแสง, สายไฟเบอร์ออปติก, การต่อสายไฟเบอร์ออปติก, กล่องต่อสายไฟเบอร์ออปติกและอื่น ๆ

โปรดอย่าลังเลที่จะติดต่อเราสำหรับข้อมูลในอนาคต!